Àwọn àǹfààní ìpara olóòórùn dídùn mìíràn ti sílíkì ni àwọn àǹfààní fún awọ ara pẹ̀lú irun dídán, tí ó rọrùn láti lò, tí kò sì ní ìfọ́. Ní gbogbo òru, sísùn lórí sílíkì máa ń jẹ́ kí awọ ara rẹ ní omi àti sílíkì. Àwọn ànímọ́ rẹ̀ tí kò lè gbà á mú kí awọ ara máa tàn nípa dídá àwọn epo àdánidá mọ́ àti dídá omi dúró. Nítorí àwọn ànímọ́ rẹ̀ tí kò lè fa àléjì, ó lè ran àwọn tí awọ ara wọn jẹ́ aláìlera lọ́wọ́ láti sinmi.Àwọn ìrọ̀rí sílíkì mulberry 6Ajẹ́ dídára ju àwọn tí a fi àwọn ìpele tàbí oríṣiríṣi mìíràn ṣe lọ. Gẹ́gẹ́ bí owú ṣe ní iye owú, a ń wọn sílíkì ní milimita.Àwọn ìrọ̀rí sílíkì mímọ́Ó yẹ kí ó wà láàrín milimita 22 sí 25 ní sisanra (millimeter 25 nípọn ó sì ní siliki púpọ̀ sí i fún inch kan). Ní gidi, ní ìfiwéra pẹ̀lú aṣọ ìrọ̀rí 19 mm, aṣọ ìrọ̀rí 25 mm ní siliki 30% sí i fún inch onígun mẹ́rin kan.
Àwọn ìrọ̀rí sílíkì jẹ́ àfikún dídùn sí ìlànà ìtọ́jú irun rẹ, ó sì yẹ kí o tọ́jú wọn dáadáa kí ó lè pẹ́ sí i kí ó sì máa ṣiṣẹ́ dáadáa.awọn ideri irọri siliki, tẹ̀lé àwọn ìlànà ìtọ́jú wọ̀nyí tí a mú láti inú ìtọ́sọ́nà fífọ aṣọ tí ó dára jùlọ:
fifọ
1. Ètò
Láti dáàbò bo ìrọ̀rí sílíkì nígbà tí a bá ń fọ aṣọ, yí i sí inú rẹ̀ kí o sì fi sínú àpò ìfọṣọ tí a fi aṣọ ṣe.
2. Rọrùn mọ́ tónítóní
Lo ẹ̀rọ fifọ aṣọ rẹ pẹ̀lú ìyípo díẹ̀, omi tútù (tó pọ̀jù 30°C/86°F), àti ọṣẹ ìfọṣọ tí kò ní pH tí a ṣe ní pàtàkì fún sílíkì. Aṣọ sílíkì kò nílò láti máa fọ ẹ̀rọ nígbà gbogbo; fífọ ọwọ́ tún jẹ́ àṣàyàn. Fọ ọwọ́ pẹ̀lú.Àwọn ìrọ̀rí sílíkì 6Anínú omi tútù pẹ̀lú ọṣẹ ìfọṣọ tí a ṣe fún sílíkì.
3. Dẹkun lilo awọn kemikali to lagbara
Yẹra fún lílo àwọn kẹ́míkà líle bíi bleach nítorí wọ́n lè ba okùn sílíkì tó wà nínú ìrọ̀rí jẹ́, kí ó sì dín àkókò rẹ̀ kù.
gbigbẹ
1. Fọ ati gbigbẹ rirọ
Níkẹyìn, fi ọgbọ́n fún omi náà láti inú rẹ̀ṣẹ́ẹ̀tì ìrọ̀rí sílíkìnípa lílo aṣọ inura owú tí ó mọ́.
Yẹra fún yíyí i padà nítorí pé ṣíṣe bẹ́ẹ̀ lè fọ́ àwọn okùn onírẹ̀lẹ̀ náà.
2. Gbígbẹ nínú afẹ́fẹ́
A gbọ́dọ̀ gbé àpò ìrọ̀rí náà ka orí aṣọ ìnu tí ó mọ́, tí ó sì gbẹ, kí a sì jẹ́ kí ó gbẹ ní afẹ́fẹ́ kúrò lọ́wọ́ ooru tàbí oòrùn. Bí bẹ́ẹ̀ kọ́, tún ṣe àtúnṣe rẹ̀ kí o sì so ó mọ́lẹ̀ kí ó lè gbẹ.
Yẹra fún lílo ẹ̀rọ gbígbẹ omi nítorí pé ooru lè dín sílíkì náà kù kí ó sì ba á jẹ́.
aṣọ lilọ
1. Ṣíṣeto irin náà
Ti o ba nilo, lo eto ooru to kere julọ lati fi irin ṣe ọ.irọ̀rí sílíkì àdánidáNígbà tí ó ṣì jẹ́ ọ̀rinrin díẹ̀. Tàbí kí o lo ibi tí ó dára lórí irin rẹ tí ó bá ní ọ̀kan.
2. Ìdènà ààbò
Láti yẹra fún ìfọwọ́kan tààrà àti ìpalára èyíkéyìí sí okùn sílíkì, gbé aṣọ tí ó mọ́ tónítóní sí àárín irin àti aṣọ náà.
ile itaja
1. Ibi ìpamọ́
Pa aṣọ ìrọ̀rí náà mọ́ kúrò lọ́wọ́ oòrùn tààrà ní ibi tí ó tutù tí ó sì gbẹ nígbà tí o kò bá lò ó.
2. Tú
Láti dín ìfọ́ àti ìpalára sí okùn náà kù, tẹ́ aṣọ ìrọ̀rí náà pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ kí o sì yẹra fún fífi àwọn nǹkan tó wúwo sí i. O lè rí i dájú pé aṣọ ìrọ̀rí rẹ máa ń wúni lórí, ó sì máa ń wúni lórí fún àwọn irun orí rẹ fún ọ̀pọ̀ ọdún tó ń bọ̀ nípa títẹ̀lé àwọn àbá ìtọ́jú wọ̀nyí. Àwọn aṣọ ìrọ̀rí rẹ yóò pẹ́ títí pẹ̀lú ìtọ́jú tó yẹ.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-18-2023