Awọn Igbesẹ lati Tọju Aṣọ Irọri Satin Rẹ daradara

Awọn Igbesẹ lati Tọju Aṣọ Irọri Satin Rẹ daradara

N ṣetọju rẹirọ̀rí satinKì í ṣe nípa mímú kí ó mọ́ tónítóní nìkan ni. Ó jẹ́ nípa dídáàbòbò ìrísí rẹ̀ àti àǹfààní tí ó ń fún awọ ara àti irun rẹ. Tí o bá tọ́jú rẹ̀ dáadáa, wàá rí i pé ó máa ń jẹ́ kí ó mọ́ tónítóní àti rírọ̀, èyí tí ó ń dín ìfọ́jú kù tí ó sì ń jẹ́ kí irun rẹ má dì mọ́. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, ìtọ́jú tó dára lè mú kí àpò ìrọ̀rí rẹ pẹ́ títí, èyí tí yóò sì fi pamọ́ fún ọ ní àsìkò pípẹ́. Kí ló dé tí o fi máa pààrọ̀ rẹ̀ kíákíá ju bí o ṣe nílò lọ? Ìsapá díẹ̀ máa ń ṣe pàtàkì láti jẹ́ kí ó rí bí tuntun.

Àwọn Ohun Tí A Yàn Pàtàkì

  • Ṣíṣe àbójútó àwọn ìrọ̀rí satin máa ń jẹ́ kí wọ́n rọrùn, ó sì ń jẹ́ kí awọ ara àti irun rẹ wà ní ìlera.
  • Fọ ọwọ́ rẹ pẹ̀lú pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ tàbí kí o lo àpò ìfọmọ́ra nínú ẹ̀rọ fifọ aṣọ láti yẹra fún ìbàjẹ́.
  • Lo ọṣẹ onírẹlẹ̀ tí a ṣe fún àwọn aṣọ onírẹlẹ̀ láti jẹ́ kí satin máa dán àti jẹ́ kí ó rọ̀.
  • Jẹ́ kí àwọn ìrọ̀rí satin gbẹ ní afẹ́fẹ́; má ṣe lo ooru gíga láti dẹ́kun dídínkù tàbí píparẹ́.
  • Tọ́jú wọn sí ibi tí ó tutù tí ó sì gbẹ kí ó má ​​baà jẹ́ kí omi rọ̀ kí ó sì wà ní ipò tó dára.
  • Yípadà láàrín àwọn aṣọ ìrọ̀rí oríṣiríṣi láti dènà ìbàjẹ́ púpọ̀ kí wọ́n sì pẹ́ fún ìgbà pípẹ́.
  • Ṣe àyẹ̀wò ìrọ̀rí rẹ nígbà gbogbo fún àwọn ìdènà tàbí àwọn okùn tí ó rọ̀, kí o sì tún wọn ṣe kíákíá láti dá ìbàjẹ́ dúró.
  • Má ṣe lo ọṣẹ líle tàbí kí o gbẹ wọ́n ní oòrùn láti jẹ́ kí wọ́n lẹ́wà.

Idi ti Itọju to dara fi ṣe pataki

Àwọn àǹfààní tó wà nínú ìtọ́jú ìrọ̀rí Satin rẹ

Dídáàbòbò ìrísí dídán fún ìlera awọ ara àti irun.

Tí o bá tọ́jú aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ dáadáa, kì í ṣe pé o kàn ń dáàbò bo aṣọ náà nìkan ni—o tún ń dáàbò bo awọ ara àti irun rẹ. Ojú dídán satin máa ń dín ìfọ́ra kù, èyí tí ó túmọ̀ sí pé irun rẹ kò ní máa bàjẹ́ díẹ̀, tí kò sì ní máa bàjẹ́. Ó tún máa ń ran awọ ara rẹ lọ́wọ́ láti máa mú omi dúró, ó sì máa ń dènà àwọn ìsopọ̀ oorun tó lè yọjú lẹ́yìn alẹ́ lórí aṣọ tó le koko. Ìtọ́jú tó dára máa ń jẹ́ kí ìrísí aṣọ náà máa rọ̀, kí o lè gbádùn àwọn àǹfààní wọ̀nyí nígbàkigbà tí o bá tẹ́ orí rẹ sílẹ̀.

Ṣíṣe àtúnṣe sí agbára àti mímú kí aṣọ náà dán.

Àpò ìrọ̀rí satin tí a tọ́jú dáadáa kì í ṣe pé ó dára nìkan—ó tún dára pẹ̀lú. Satin ní ìmọ́lẹ̀ àdánidá tí ó ń fi kún ẹwà yàrá ìsùn rẹ. Ṣùgbọ́n ìmọ́lẹ̀ náà lè parẹ́ tí o kò bá lò ó dáadáa. Fífọ ọ́ pẹ̀lú pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ àti títọ́jú rẹ̀ dáadáa ń jẹ́ kí aṣọ náà máa dán àti lẹ́wà. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, tí o bá tọ́jú rẹ̀ lọ́nà tí ó tọ́, o ó kíyèsí pé ó máa pẹ́ tó bẹ́ẹ̀. O kò ní ní láti pààrọ̀ rẹ̀ nígbàkúgbà, èyí tí yóò fi owó pamọ́ fún ọ tí yóò sì mú kí àpò ìrọ̀rí tí o fẹ́ràn jù wà ní ìrísí tó dára.

Àwọn Ewu Ìtọ́jú Tí Kò Tọ́

Alekun rirẹ ati yiya ti o yori si idinku igbesi aye.

Ṣíṣe àfojúsùn ìrọ̀rí satin rẹ lè fa ìṣòro kíákíá. Àwọn ọṣẹ ìfọṣọ líle, fífọ nǹkan dáadáa, tàbí gbígbẹ tí kò tọ́ lè sọ okùn náà di aláìlera. Bí àkókò ti ń lọ, èyí yóò mú kí aṣọ náà gbó, èyí yóò sì mú kí o ní aṣọ ìrọ̀rí tí ó rí bí èyí tí kò ní ìgbádùn mọ́. Tí o bá fẹ́ kí aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ pẹ́, o gbọ́dọ̀ tọ́jú rẹ̀ dáadáa.

Pípàdánù ìrọ̀rùn àti ìbàjẹ́ aṣọ tó ṣeé ṣe.

Àìtọ́jú tí kò tọ́ tún lè ba ìrọ̀rùn tí ó mú kí satin jẹ́ pàtàkì. Lílo àwọn ọjà tí kò tọ́ tàbí fífọ ọ́ pẹ̀lú aṣọ líle lè fa ìfọ́ àti ìyà. Nígbà tí aṣọ náà bá ti bàjẹ́, ó ṣòro láti mú kí ó rọ̀ padà sí bó ṣe rí tẹ́lẹ̀. O tilẹ̀ lè kíyèsí pé ó ń rùn sí awọ ara rẹ. Láti yẹra fún èyí, máa tẹ̀lé àwọn ọ̀nà fífọ nǹkan díẹ̀ kí o sì pa á mọ́ kúrò nínú ohunkóhun tí ó lè ba ohun èlò onírẹ̀lẹ̀ jẹ́.

Ìmọ̀ràn:Máa ṣàyẹ̀wò àmì ìtọ́jú tó wà lórí àpótí ìrọ̀rí satin rẹ nígbà gbogbo. Ó jẹ́ ìtọ́sọ́nà tó dára jùlọ fún ọ láti jẹ́ kí ó wà ní ipò tó dára.

Bí a ṣe lè fọ àwọn ìrọ̀rí Satin

67bedc6ab95f1e239c77e2c94758ebe

Fífọ́ aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ lọ́nà tó tọ́ jẹ́ pàtàkì láti jẹ́ kí ó rọ̀, kí ó mọ́lẹ̀, kí ó sì pẹ́ títí. Yálà o fẹ́ràn fífọ ọwọ́ tàbí lílo ẹ̀rọ, títẹ̀lé àwọn ìgbésẹ̀ tó tọ́ lè mú ìyàtọ̀ wá.

Àwọn ìrọ̀rí Satin Fọ ọwọ́

Ìtọ́sọ́nà ìgbésẹ̀-lẹ́sẹ̀ fún fífọ ọwọ́ lọ́nà pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́.

Fífọ ọwọ́ ni ọ̀nà tó rọrùn jùlọ láti fọ aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ. Èyí ni bí o ṣe lè ṣe é:

  1. Fi omi gbígbóná kún agbada tàbí ibi ìwẹ̀ kan. Yẹra fún omi gbígbóná, nítorí pé ó lè ba okùn onírẹ̀lẹ̀ jẹ́.
  2. Fi ọṣẹ díẹ̀ kún un. Wá èyí tí a kọ sí àmì fún àwọn aṣọ onírẹ̀lẹ̀.
  3. Fi aṣọ ìrọ̀rí rẹ sínú omi kí o sì yí i ká pẹ̀lú pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́. Má ṣe fọ́ tàbí kí o fi ọwọ́ pa á, nítorí èyí lè fa ìdènà.
  4. Jẹ́ kí ó rì fún bí ìṣẹ́jú márùn-ún.
  5. Fi omi tutu fọ̀ ọ́ dáadáa títí gbogbo ọṣẹ ìfọṣọ náà yóò fi tán.
  6. Tú omi tó pọ̀ jù jáde díẹ̀díẹ̀. Tú u sílẹ̀ lórí aṣọ ìnuwọ́ tó mọ́ kí o sì yí i sókè kí ó lè fa omi.

Àwọn ohun ìfọṣọ tí a gbaniníyànjú àti ìwọ̀n otutu omi.

Dá àwọn ohun ìfọṣọ tí a ṣe fún àwọn aṣọ onírẹ̀lẹ̀ mọ́. Àwọn kẹ́míkà líle lè sọ okùn náà di aláìlera, kí ó sì dín ìtànṣán rẹ̀ kù. Omi gbígbóná dára—ó gbóná tó láti fọ̀, ṣùgbọ́n ó jẹ́ onírẹ̀lẹ̀ tó láti dáàbò bo aṣọ náà. Omi tútù náà ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú, pàápàá jùlọ tí àwọ̀ bá ń parẹ́.

Àwọn ìrọ̀rí Satin Fọ Ẹ̀rọ

Lílo àpò ìfọṣọ àwọ̀n fún ààbò.

Tí àkókò bá kéré sí i, fífọ ẹ̀rọ jẹ́ àṣàyàn. Láti dáàbò bo ìrọ̀rí satin rẹ, gbé e sínú àpò ìfọṣọ tí a fi aṣọ ṣe. Èyí á dáàbò bò ó kúrò lọ́wọ́ àwọn aṣọ líle tàbí síìpù tí ó lè gbá ohun èlò náà mú.

Yiyan awọn eto to tọ ati iyara iyipo.

Ṣètò ẹ̀rọ rẹ sí ìyípo onírẹ̀lẹ̀ tàbí onírẹ̀lẹ̀. Lo omi tútù láti dènà kí ó má ​​baà dínkù tàbí kí ó máa rọ̀. Yan iyàrá yíyípo kékeré láti dín wahala lórí aṣọ náà kù. Yẹra fún fífi ẹ̀rọ náà kún ju bó ṣe yẹ lọ—àpò ìrọ̀rí rẹ nílò àyè láti rìn láìsí ìṣòro.

Igbagbogbo fifọ

Ṣíṣe ètò ìwẹ̀ ọ̀sọ̀ọ̀sẹ̀.

Fífọ aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ lẹ́ẹ̀kan lọ́sọ̀ọ̀sẹ̀ jẹ́ òfin tó dára láti mọ̀. Èyí máa ń jẹ́ kí ó jẹ́ tuntun, kí ó má ​​sì ní epo, ìdọ̀tí, àti òógùn tó lè kó jọ bí àkókò ti ń lọ.

Ṣíṣe àtúnṣe ìgbàkúgbà ní ìbámu pẹ̀lú lílò àti àìní awọ ara.

Tí o bá ní awọ ara tó rọrùn tàbí tí o ń lo àwọn ohun èlò ìrun tó wúwo, o lè nílò láti máa fọ̀ ọ́ nígbà gbogbo. Ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, tí o bá ń yípo láàárín ọ̀pọ̀lọpọ̀ aṣọ ìrọ̀rí, o lè na àkókò náà láàrín àwọn aṣọ ìrọ̀rí. Máa kíyèsí bí aṣọ ìrọ̀rí rẹ ṣe rí àti bí ó ṣe ń rùn—yóò sọ fún ọ nígbà tí ó bá tó àkókò fún fífọ.

Ìmọ̀ràn:Máa ṣàyẹ̀wò àmì ìtọ́jú náà kí o tó fọ. Ó jẹ́ ìtọ́sọ́nà tó dára jùlọ fún mímú kí àpótí ìrọ̀rí satin rẹ wà ní ipò tó dára.

Gbígbẹ àti Ìtọ́jú Àwọn Ìrọ̀rí Satin

ed073d923c5c3ea0c821844a7f1a105

Àwọn Ọ̀nà Gbígbẹ Tó Dáa Jùlọ

Gbígbẹ afẹ́fẹ́ àti gbígbẹ ẹ̀rọ ooru kékeré

Nígbà tí ó bá kan gbígbẹ aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ, gbígbẹ afẹ́fẹ́ ni ọ̀nà tó dára jùlọ. Gbé e kalẹ̀ lórí aṣọ ìnu tàbí kí o so ó mọ́ orí àpò ìgbẹ. Ọ̀nà yìí ń ran aṣọ náà lọ́wọ́ láti jẹ́ kí ó rí bí aṣọ náà ṣe rí, ó sì ń dènà ìbàjẹ́ tí kò pọndandan. Tí àkókò bá kù fún ọ, o lè lo ẹ̀rọ ìgbẹ, ṣùgbọ́n kí o máa lo ẹ̀rọ ìgbóná tó kéré jùlọ. Ooru gíga lè sọ okun náà di aláìlágbára, kí ó sì fa kí aṣọ náà pàdánù ìmọ́lẹ̀ rẹ̀.

Ìmọ̀ràn:Tí o bá ń lo ẹ̀rọ gbígbẹ, da àwọn aṣọ ìnu díẹ̀ tí ó mọ́, tí ó sì rọ̀, sínú wọn láti dín àkókò gbígbẹ kù kí o sì dáàbò bo ohun èlò onírẹ̀lẹ̀ náà.

Yẹra fún oòrùn tààrà láti dènà pípa

Ìmọ́lẹ̀ oòrùn lè dàbí ohun tí kò léwu, ṣùgbọ́n ó lè pa àwọ̀ tó ń tàn yanranyanran ti aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ rẹ́ nígbàkúgbà. Máa gbẹ ẹ́ ní ibi tí ó ní àwọ̀ òjìji tàbí nínú ilé kí aṣọ náà lè máa rí bí ohun tuntun àti ohun amóríyá. Ìmọ́lẹ̀ oòrùn tààrà lè mú kí ohun èlò náà bàjẹ́, èyí tí yóò sì dín àkókò rẹ̀ kù. Dáàbò bo aṣọ ìrọ̀rí rẹ nípa dídáàbò bò ó kúrò lọ́wọ́ ìtànṣán oòrùn.

Àwọn ìmọ̀ràn ìtọ́jú tó tọ́

Pípà àwọn ìrọ̀rí satin láti yẹra fún àwọn ìgún

Pípa aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ dáadáa ṣe pàtàkì bíi fífọ àti gbígbẹ rẹ̀. Fi ọwọ́ rẹ mú aṣọ náà rọ̀ kí o tó di pé ó dì kí ó má ​​baà dì. Ọ̀nà ìlọ́po méjì tàbí mẹ́ta tó rọrùn ló dára jù. Yẹra fún fífọ ọ́ mọ́ ibi tí ó ṣòro láti dì, nítorí pé èyí lè fa àwọn wrinkles líle tí ó ṣòro láti yọ kúrò.

Àkíyèsí:Tí o bá kíyèsí ìpara kankan, èéfín kíákíá tàbí fífi aṣọ díẹ̀ lọ̀ ọ́ ní ibi tí ó rẹlẹ̀ jùlọ lè mú kí ó rí bíi pé ó ti rọ̀.

Tọ́jú sí ibi tí ó tutù tí ó sì gbẹ láti dènà ìbàjẹ́ omi

Ibi tí o bá ń kó ìrọ̀rí satin rẹ sí ṣe pàtàkì. Yan ibi tí ó tutù tí ó sì gbẹ bíi pákó tàbí àpótí aṣọ ọ̀gbọ̀. Yẹra fún àwọn ibi tí ọ̀rinrin pọ̀ sí, bí i yàrá ìwẹ̀, nítorí pé ọrinrin lè fa ìbàjẹ́ tàbí ìbàjẹ́. Fún ààbò àfikún, o lè fi ìrọ̀rí rẹ sí àpò aṣọ tí ó lè èémí. Èyí yóò dáàbò bò ó kúrò lọ́wọ́ eruku, yóò sì rí i dájú pé ó wà ní mímọ́ títí di ìgbà tí a ó fi lò ó.

Ìmọ̀ràn fún Ọ̀jọ̀gbọ́n:Fi sachet lavender tàbí bulọọki kedari sí ibi ìtọ́jú rẹ. Ó máa ń jẹ́ kí àpótí ìrọ̀rí rẹ máa rùn dáadáa, ó sì máa ń dènà àwọn kòkòrò bí kòkòrò.

Àṣìṣe Tó Wà Lára Láti Yẹra Fún

Pẹ̀lú èrò rere, ó rọrùn láti ṣe àṣìṣe nígbà tí o bá ń tọ́jú ìrọ̀rí satin rẹ. Àwọn àṣìṣe wọ̀nyí lè dín ìgbáyé rẹ̀ kù tàbí kí wọ́n ba ìrísí adùn rẹ̀ jẹ́. Ẹ jẹ́ ká wo àwọn ìdẹkùn tí ó wọ́pọ̀ àti bí a ṣe lè yẹra fún wọn.

Àṣìṣe Fọ

Lilo awọn ọṣẹ ti o lagbara tabi bleach

Àwọn ọṣẹ ìfọṣọ àti bleach líle lè dàbí pé wọ́n máa mú kí aṣọ ìrọ̀rí rẹ mọ́ tónítóní, àmọ́ àwọn ni ọ̀tá tó burú jùlọ fún satin. Àwọn ọjà wọ̀nyí lè sọ okùn onírẹ̀lẹ̀ di aláìlera, kí wọ́n bọ́ ìtànṣán kúrò, kí wọ́n sì jẹ́ kí aṣọ náà rí bíi pé ó ti gbóná janjan.

Ìmọ̀ràn:Máa yan ọṣẹ onírun tí a fi àmì sí fún àwọn aṣọ onírun. Tí o kò bá dá ọ lójú, ọṣẹ ọmọ jẹ́ ohun tí ó dára láti fi ṣe é.

Fífi aṣọ líle tí ó lè fa ìfọ́mọ́ra fọ

Jíjí aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ sínú aṣọ ìfọṣọ pẹ̀lú àwọn nǹkan bíi jeans, inura, tàbí ohunkóhun tó ní zip jẹ́ ohun tó lè fa àjálù. Àwọn aṣọ líle wọ̀nyí lè gbá satin náà mú, èyí tó lè mú kí ó ya tàbí kí ó ya, èyí tó ṣòro láti túnṣe.

Láti yẹra fún èyí, fọ aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ lọ́tọ̀ tàbí pẹ̀lú àwọn nǹkan míì tó jẹ́ ẹ́lẹ́. Tí o bá ń lo ẹ̀rọ ìfọṣọ, àpò ìfọṣọ tí a fi aṣọ ṣe máa ń fi ààbò kún un.

Àṣìṣe Gbígbẹ

Lilo ooru giga ninu ẹrọ gbigbẹ

Ooru giga le gbẹ aṣọ irọri rẹ ni kiakia, ṣugbọn o jẹ ọna abuja ti iwọ yoo kabamọ. Satin jẹ alailera si ooru, ati pe iwọn otutu ti o pọ ju le dinku aṣọ naa, dinku didan rẹ, tabi paapaa fa ki o padanu awọ ara rẹ ti o dan.

Dá afẹ́fẹ́ mọ́ gbígbẹ nígbàkúgbà tó bá ṣeé ṣe. Tí o bá nílò láti lo ẹ̀rọ gbígbẹ, yan ibi tí ooru rẹ ti pọ̀ jù kí o sì yọ ìrọ̀rí náà kúrò nígbà tí ó ṣì jẹ́ ọ̀rinrin díẹ̀.

Fifi awọn aṣọ irọri silẹ ni oorun taara fun igba pipẹ

Ìmọ́lẹ̀ oòrùn lè dàbí ohun tí kò léwu, ṣùgbọ́n ó ń ba satin jẹ́ lọ́nà ìyanu. Fífi ara hàn fún ìgbà pípẹ́ lè pa àwọ̀ náà run, kí ó sì sọ okùn náà di aláìlera, èyí tí yóò mú kí àpótí ìrọ̀rí rẹ dàbí èyí tí kò ní ìwúwo àti èyí tí ó ti gbó.

Ìmọ̀ràn fún Ọ̀jọ̀gbọ́n:Gbẹ aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ nínú ilé tàbí ní ibi tí ó ní àwọ̀. Tí o bá ń gbẹ afẹ́fẹ́ níta, rí i dájú pé oòrùn kò sí níbẹ̀.

Àṣìṣe Ìpamọ́

Fifipamọ ni awọn agbegbe tutu tabi tutu

Ọrinrin jẹ́ ohun tí ó lè ba satin jẹ́ láìsí ìdákẹ́jẹ́ẹ́. Títọ́jú ìrọ̀rí rẹ sí ibi tí ó ní ọ̀rinrin tàbí tí ó ní omi lè fa ìbàjẹ́, ìbàjẹ́, tàbí òórùn burúkú.

Máa fi aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ sí ibi tí ó tutù tí ó sì gbẹ nígbà gbogbo. Àpótí aṣọ tàbí pákó aṣọ ọ̀gbọ̀ máa ń ṣiṣẹ́ dáadáa, pàápàá jùlọ tí ó bá jìnnà sí yàrá ìwẹ̀ tàbí àwọn ibi tí ó tutù mìíràn.

Tí a bá tẹ̀ ẹ́ dáadáa, èyí tó máa ń yọrí sí àwọn ìgúnpá tí kò ní bàjẹ́

Pípà tí kò tọ́ lè má dàbí ohun ńlá, ṣùgbọ́n ó lè fi àwọn ìrọ̀rí onírun satin rẹ sílẹ̀ pẹ̀lú àwọn ìrọ̀rí líle tí ó ṣòro láti yọ kúrò. Bí àkókò ti ń lọ, àwọn ìrọ̀rí wọ̀nyí lè sọ aṣọ náà di aláìlera.

Jẹ́ kí aṣọ náà rọ̀ kí o tó lẹ̀ mọ́ ọn, má sì jẹ́ kí ó dì mọ́ ọn sí ibi tí ó jìn. Tí o bá kíyèsí pé ó ní ìrísí kankan, fífi ooru tàbí kí o fi aṣọ díẹ̀ ṣe é lè mú kí ó rọ̀ dáadáa.

Àkíyèsí:Pípamọ́ tó tọ́ kìí ṣe nípa mímú kí àpò ìrọ̀rí rẹ mọ́ tónítóní nìkan ni—ó tún jẹ́ nípa dídáàbòbò dídára rẹ̀ àti fífún un ní ìgbà ayé rẹ̀.

Nípa yíyẹra fún àwọn àṣìṣe tí ó wọ́pọ̀ wọ̀nyí, ìwọ yóò jẹ́ kí àpótí ìrọ̀rí satin rẹ máa rí bí ẹni pé ó dára fún ọ̀pọ̀ ọdún tí ń bọ̀. Ìtọ́jú díẹ̀ sí i ń ṣe púpọ̀!

Àwọn ìmọ̀ràn fún pípẹ́ ọjọ́ ayé ìrọ̀rí Satin rẹ

Lo Awọn Ọja Onírẹlẹ

Yan àwọn ohun ìfọmọ́ tí a ṣe fún àwọn aṣọ onírẹ̀lẹ̀.

Nígbà tí ó bá kan fífọ aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ, ọṣẹ tí o yàn máa ń ṣe ìyàtọ̀ ńlá. Àwọn ọṣẹ líle lè mú kí aṣọ náà rọ̀, kí ó sì tàn yòò, kí ó sì máa rọ̀. Dípò bẹ́ẹ̀, lo ọṣẹ tí a ṣe fún àwọn aṣọ onírẹ̀lẹ̀. Àwọn wọ̀nyí sábà máa ń ní àwọn kẹ́míkà líle, wọ́n sì máa ń rọ̀ jù fún satin. Tí o kò bá dá ọ lójú, ọṣẹ ọmọdé jẹ́ àṣàyàn tó dájú—wọ́n rọrùn, wọ́n sì máa ń gbéṣẹ́.

Ìmọ̀ràn:Yẹra fún àwọn ohun èlò ìrọ̀rùn aṣọ. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n lè dà bí èrò rere, wọ́n lè fi ohun tí ó lè ba ìtànṣán àdánidá satin jẹ́ sílẹ̀.

Máa yí àwọn ìrọ̀rí padà déédéé

Yípo láàrin ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìrọ̀rí satin láti dín ìwúwo kù.

Lílo aṣọ ìrọ̀rí satin kan náà ní gbogbo alẹ́ lè mú kí ó gbó kíákíá. Nípa yíyípo láàrín aṣọ ìrọ̀rí méjì tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ, o fún olúkúlùkù ní ìsinmi, èyí tí ó ń ràn wọ́n lọ́wọ́ láti pẹ́ títí. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, níní àwọn ohun afikún ní ọwọ́ túmọ̀ sí pé o máa ní èyí tuntun nígbà gbogbo tí ó bá tó àkókò láti wẹ̀.

Ronú nípa rẹ̀ bí bàtà ayanfẹ́ rẹ—o kò ní wọ̀ wọ́n lójoojúmọ́, àbí? Irú èrò kan náà ló wà níbí. Yíyípo àwọn ìrọ̀rí kì í dín ìbàjẹ́ àti ìyà nìkan ni, ó tún ń jẹ́ kí ìgbòkègbodò rẹ ní ìrọ̀lẹ́ àti ìgbádùn.

a2ef6943ea2232670607f91dac347f0

Ṣe itọju deedee

Wẹ awọn abawọn kekere lẹsẹkẹsẹ.

Àwọn jàmbá máa ń ṣẹlẹ̀. Yálà ó jẹ́ ìtújáde tàbí ìdọ̀tí, tí o bá rí i pé àbàwọ́n náà kò ní jẹ́ kí ó bàjẹ́ títí láé, o lè fi aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ pamọ́ kúrò lọ́wọ́ ìbàjẹ́ títí láé. Lo aṣọ tí ó ní ọrinrin pẹ̀lú ọṣẹ díẹ̀ láti fi fọ àbàwọ́n náà pẹ̀lú ìrọ̀rùn díẹ̀. Yẹra fún fífọ, nítorí pé èyí lè ti àbàwọ́n náà sínú aṣọ náà jinlẹ̀ sí i. Nígbà tí ibi tí ó wà níbẹ̀ bá ti mọ́, fi omi tútù fọ̀ ọ́ kí o sì jẹ́ kí ó gbẹ ní afẹ́fẹ́.

Ìmọ̀ràn fún Ọ̀jọ̀gbọ́n:Jẹ́ kí ìgò kékeré kan wà fún ìyọkúrò àbàwọ́n fún àwọn aṣọ onírẹ̀lẹ̀. Ó jẹ́ ìgbàlà fún ìtúnṣe kíákíá.

Ṣe àyẹ̀wò fún àwọn ìdènà tàbí àwọn okùn tí ó bàjẹ́ kí o sì tún un ṣe lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.

Satin jẹ́ onírẹ̀lẹ̀, nítorí náà kì í ṣe ohun tó wọ́pọ̀ kí àwọn ìdènà tàbí okùn tí ó rọ̀ jọ̀wọ́ máa hàn nígbà tí àkókò bá ń lọ. Máa ṣàyẹ̀wò ìrọ̀rí rẹ déédéé fún àmì ìbàjẹ́ èyíkéyìí. Tí o bá rí ìdènà kan, má ṣe fà á! Dípò bẹ́ẹ̀, lo abẹ́rẹ́ tàbí ìkọ́ kékeré láti fi ìrọ̀rùn tì okùn náà padà sí ipò rẹ̀. Fún okùn tí ó rọ̀, ìgé kíákíá pẹ̀lú síkà mímú ni yóò ṣe iṣẹ́ náà.

Lílo ìṣẹ́jú díẹ̀ láti ṣe àyẹ̀wò àti túnṣe ìrọ̀rí rẹ lè dènà àwọn ìṣòro kékeré láti di ìṣòro ńlá. Ó jẹ́ àṣà tí ó rọrùn tí ó ń jẹ́ kí ìrọ̀rí satin rẹ rí bí aláìlábùkù.

Àkíyèsí:Ṣe ìrọ̀rí satin rẹ bí ohun ọ̀ṣọ́ tó gbayì—ó yẹ kí o tọ́jú díẹ̀ sí i kí ó lè wà ní ipò tó dára jùlọ.


Kò pọndandan kí o máa tọ́jú aṣọ ìrọ̀rí satin rẹ. Nípa fífọ ọ́ pẹ̀lú ìrọ̀rùn, gbígbẹ rẹ̀ dáadáa, àti títọ́jú rẹ̀ dáadáa, o lè jẹ́ kí ó rí bí ẹni pé ó dára fún ọ̀pọ̀ ọdún. Àwọn ìgbésẹ̀ rírọrùn wọ̀nyí ń dáàbò bo aṣọ náà kí ó sì máa pẹ́ títí. Pẹ̀lúpẹ̀lù, ìwọ yóò máa gbádùn àwọn àǹfààní tí ó ń fún awọ ara àti irun rẹ. Kí ló dé tí o kò fi bẹ̀rẹ̀ lónìí? Fi ìtọ́jú tí ó yẹ fún aṣọ ìrọ̀rí rẹ sí i, yóò sì fún ọ ní ìtùnú àti ẹwà ní gbogbo alẹ́.

Awọn ibeere ti a maa n beere nigbagbogbo

Igba melo ni o yẹ ki o fọ aṣọ irọri satin rẹ?

Ó yẹ kí o fọ̀ ọ́ lẹ́ẹ̀kan lọ́sọ̀ọ̀sẹ̀ kí ó lè mọ́ tónítóní. Tí o bá ń lo àwọn ohun èlò ìrun tó wúwo tàbí tí o ní awọ ara tó ń wúwo, ronú nípa fífọ ọ́ nígbà gbogbo.

Ìmọ̀ràn:Yipo laarin awọn aṣọ irọri pupọ lati dinku wiwu ati fa igbesi aye wọn gun.

Ṣe o le fi aṣọ ìrọ̀rí satin lọ̀ ọ́?

Bẹ́ẹ̀ni, ṣùgbọ́n ní ibi tí ooru bá ti pọ̀ jù nìkan. Lo aṣọ tí a fi ń tẹ̀ láti dáàbò bo aṣọ náà. Yẹra fún fífi ọwọ́ kan irin náà láti dènà ìbàjẹ́.

Àkíyèsí:Sísè omi jẹ́ ọ̀nà tó dára jù láti mú kí wrinkles kúrò.

Ṣé satin àti sílíkì jọra ni?

Rárá o, a lè fi aṣọ ìhun hun satin, nígbà tí a lè fi aṣọ ìhun hun sílíkì. A lè fi onírúurú ohun èlò bíi polyester tàbí nylon ṣe satin, nígbà tí a lè fi aṣọ ìrun hun sílíkì.

Otitọ Arinrin:Àwọn ìrọ̀rí satin sábà máa ń rọrùn láti tọ́jú ju àwọn ti siliki lọ, wọ́n sì máa ń jẹ́ kí ó rọrùn láti tọ́jú.

Ṣe o le lo ohun elo asọ aṣọ lori awọn aṣọ irọri satin?

Ó dára láti yẹra fún àwọn ohun tí ó ń mú kí aṣọ rọ. Wọ́n lè fi ohun tí ó lè mú kí aṣọ náà tàn yanran, kí ó sì dín dídán mọ́rán rẹ̀ kù. Dá àwọn ohun èlò ìfọmọ́ díẹ̀ sí àwọn aṣọ onírẹ̀lẹ̀ dípò.

Ìmọ̀ràn fún Ọ̀jọ̀gbọ́n:Fi omi wẹ̀ dáadáa láti yọ gbogbo ọṣẹ kúrò kí aṣọ náà sì jẹ́ kí ó rọ̀.

Kini o yẹ ki o ṣe ti aṣọ irọri satin rẹ ba fa?

Má ṣe fa ìdènà náà! Lo abẹ́rẹ́ tàbí ìkọ́ láti fi rọra tì okùn náà padà sí ipò rẹ̀. Fún àwọn okùn tí ó rọ̀, fi pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ gé wọn pẹ̀lú síkà tí ó mú.

Olùránnilétí:Máa ṣe àyẹ̀wò ìrọ̀rí rẹ déédéé fún àwọn èèkàn láti dènà ìbàjẹ́ síwájú sí i.

Ṣe awọn irọri satin le wọ inu ẹrọ gbigbẹ?

Bẹ́ẹ̀ ni, ṣùgbọ́n ní ibi tí ooru bá ti pọ̀ jù nìkan. Ooru gíga lè ba okùn jẹ́ kí ó sì dín ìmọ́lẹ̀ rẹ̀ kù. Gbígbẹ afẹ́fẹ́ ni ọ̀nà tó dára jùlọ láti mú kí aṣọ náà dára síi.

Ìmọ̀ràn:Tí o bá lo ẹ̀rọ gbígbẹ, yọ ìrọ̀rí náà kúrò nígbà tí ó ṣì jẹ́ ọ̀rinrin díẹ̀.

Ǹjẹ́ àwọn ìrọ̀rí satin ń ran awọ ara àti irun lọ́wọ́?

Dájúdájú! Satin dín ìfọ́jú kù, èyí tí ó ń dènà ìfọ́ irun àti ìfọ́. Ó tún ń jẹ́ kí awọ ara rẹ ní omi nípa dídá omi dúró àti dín àwọn ìlà oorun kù.

Ìfẹ́ Emoji:


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-12-2025

Fi ifiranṣẹ rẹ ranṣẹ si wa:

Kọ ifiranṣẹ rẹ si ibi ki o fi ranṣẹ si wa